vinpearl
Nhảy đến nội dung

[UPDATE] Lịch trình xe bus Vinpearl Phú Quốc MỚI NHẤT 2021

Thông tin xe bus Vinpearl Phú Quốc hoàn toàn miễn phí theo chính sách của Vinpearl, phục vụ nhu cầu di chuyển của du khách đến Grand World, nội khu Phú Quốc United Center, VinWonders và Vinpearl Safari.

xe buýt

 

1. Lịch trình xe bus Vinpearl Phú Quốc tới thành phố không ngủ Grand World

Nằm trong hệ thống vũ trụ giải trí – nghỉ dưỡng Phú Quốc United Center, Grand World chính là địa điểm hấp dẫn mà mỗi du khách đều muốn một lần được trải nghiệm khi đặt chân đến Phú Quốc. 

Đến với thiên đường giải trí – mua sắm không ngủ Grand World, du khách sẽ được hòa mình vào những lễ hội nhiều màu sắc, tận mắt xem màn trình diễn thực cảnh bằng công nghệ hiện đại lớn nhất Việt Nam, check-in tại phố đèn lồng Shanghai, dòng sông Venice hay mua sắm tại phố Châu  Âu trung cổ,...

Đến vui chơi tại Grand World, du khách hoàn toàn yên tâm về phương tiện di chuyển. Hệ thống xe bus Vinpearl Phú Quốc miễn phí đón khách ở nhiều địa điểm trong thành phố sẽ giúp du khách dễ dàng đến với “thành phố không ngủ” này. 

Dưới đây là thông tin chi tiết về lịch trình xe bus Vinpearl Phú Quốc để du khách tham khảo: 

-  Tuyến xe bus T2:  Đưa đón khách từ sân bay hoặc trung tâm tới Grand World và ngược lại.

+ Tần suất di chuyển: 

  • 07:00 - 21:00: 30 phút/ chuyến
  • 21:00 - 02:00: 60 phút/ chuyến

+ Lịch trình di chuyển: Du khách tham khảo lịch trình chi tiết tuyến xe bus Vinpearl Phú Quốc từ sân bay/trung tâm đến Grand World và ngược lại qua hình sau:

xe buýt

-  Tuyến xe bus T1: Đưa khách trong nội khu Phú Quốc United Center đến Grand World và ngược lại.

+ Tần suất di chuyển: 

  • Từ Vinpearl đi Grand World:  8:30 - 1:30: 60 phút/ chuyến 
  • Grand World đi Vinpearl: 10:50 đến 2:50 : 60 phút/ chuyến 
  • Grand World đi VinWonders, Vinpearl Safari: 8:30 đến 19:30: 60 phút/ chuyến

+ Lịch trình di chuyển: 

Hệ thống xe bus di chuyển trong nội khu Phú Quốc sẽ bắt đầu từ bến tập trung xe bus di chuyển đến các điểm tiếp theo, theo sơ đồ sau:

xe buýt

Trên đây là sơ đồ chi tiết hành trình di chuyển của xe bus Vinpearl Phú Quốc. Du khách lưu ý thời gian cũng như điểm đón để bắt kịp chuyến xe bus phù hợp trong ngày. 

2. Lịch trình xe bus Vinpearl Phú Quốc xuất phát từ thị trấn Dương Đông

Ngoài Grand World, VinWonders Phú Quốc và Vinpearl Safari Phú Quốc là những địa điểm vui chơi, giải trí hấp dẫn bật nhất tại đảo Ngọc Phú Quốc. Là công viên chủ đề lớn nhất Việt Nam, VinWonders Phú Quốc có số lượng trò chơi, các hoạt động trải nghiệm thuộc top đầu Châu Á chính là địa điểm đặc biệt thu hút khách trong và ngoài nước. Trong khi đó, Vinpearl Safari – nơi nuôi dưỡng bảo vệ hàng nghìn cá thể động vật từ khắp nơi trên thế giới, là nơi được du khách yêu thích lựa chọn để tham quan, tìm hiểu khám phá thế giới động vật phong phú.   

Để tiện cho việc đến tham quan các địa điểm trên, hệ thống xe bus Vinpearl Phú Quốc có những chuyến xe cố định trong ngày để phục vụ du khách. Bạn có thể tham khảo lịch trình xe bus dưới đây:

LỊCH XE BUS ĐI VINWONDER VÀ SAFARI PHÚ QUỐC

STT

ĐIỂM ĐÓN KHÁCH/BUS TOP

THỜI GIAN/TIME

1

Khách sạn Novotel/ Novotel Resort

   

8:45

   

2

Khách sạn Mường Thanh/ Muong Thanh Luxury Hotel

   

8:47

   

3

Khách sạn Sol Beach House/Sol Beach House Resort

   

8:50

   

4

Khu nghỉ dưỡng Eden/ Eden Resort

8:00

8:30

9:00

10:00

11:00

5

Nhà nghỉ Quốc Thắng/ Quoc Thang Motel

8:02

8:32

9:02

10:02

11:02

6

Du lịch Đảo Việt/ Dao Viet Travel

8:04

8:34

9:04

10:04

11:04

7

Du lịch Nhiệt đới/ John’s Tours

8:06

8:36

9:06

10:06

11:06

8

Nhà nghỉ Highland/ Highland/ Bungalow

8:08

8:38

9:08

10:08

11:08

9

Holidaysense/Holidaysense-Restaurant, Coffee, Bar

8:10

8:40

9:10

10:10

11:10

10

Đại lý Hiệp Thoại/Hiep Thoai Agent

8:13

8:43

9:13

10:13

11:13

11

Đại lý Tân Thiên Thanh/ Tan Thien Thanh Agent

8:15

8:45

9:15

10:15

11:15

12

Đại lý Vietravel/ Vietravel Agent

8:17

8:47

9:17

10:17

11:17

13

Khu nghỉ dưỡng Chen Sea/ Chen Sea resort

         

14

Đại lý Ông Lang/Ong Lang Agent

8:35

9:05

9:35

10:35

11:35

15

Cầu Cửa Cạn/Cửa Can Bridge

 

16

VINWONDERS

8:50

9:20

9:50

10:50

11:50

17

VINPEARL SAFARI

9:00

9:30

10:00

11:00

12:00

Chú ý: Xe tiễn khách về thị trấn Dương Đông - Điểm cuối: Eden Resort

            Chỉ 1 chuyến 20: 40 tiễn khách Sol Beach, Mường Thanh, Novotel

Note: Bus to Duong Dong town – The last Bus Stop: Eden Resort

 

3. Lịch trình xe bus Vinpearl Phú Quốc từ VinWonders và Vinpearl Safari về Dương Đông

Sau khi tham quan, vui chơi tại VinWonders và Vinpearl Safari, du khách có thể về lại nơi lưu trú bằng hệ thống xe bus Vinpearl Phú Quốc theo lịch trình dưới đây. Du khách lưu ý giờ đón/ trả khách tại mỗi điểm để không bị lỡ chuyến xe gần nhất. 

LỊCH XE BUS TỪ VINWONDERS & SAFARI VỀ DƯƠNG ĐÔNG

STT

ĐIỂM ĐÓN KHÁCH/ BUS STOP

THỜI GIAN/ TIME

1

VINPEARL SAFARI

14:30

16:30

     

2

VINWONDERS

14:40

16:40

17:40

18:40

20:40

3

Cầu Cửa Cạn/Cua Can Bridge

 

4

Đại lý Ông Lang/Ong Lang Agent

5

Khu nghỉ dưỡng Chen Sea/ Chen Sea resort

6

Đại lý Vietravel/ Vietravel Agent

7

Đại lý Tân Thiên Thanh/ Tan Thien Thanh Agent

8

Đại lý Hiệp Thoại/Hiep Thoai Agent

9

Holidaysense/Holidaysense-Restaurant, Coffee, Bar

10

Nhà nghỉ Highland/ Highland/ Bungalow

11

Du lịch Nhiệt đới/ John’s Tours

12

Du lịch Đảo Việt/ Dao Viet Travel

13

Nhà nghỉ Quốc Thắng/ Quoc Thang motel

14

Khu nghỉ dưỡng Eden/ Eden Resort

15:30

17:30

18:30

19:30

21:30

Chú ý: Xe tiễn khách về thị trấn Dương Đông - Điểm cuối: Eden Resort

             Chỉ 1 chuyến 20: 40 tiễn khách Sol Beach, Mường Thanh, Novotel

Note: Bus to Duong Dong town – The last Bus Stop: Eden Resort

 

4. Những lưu ý du khách cần nắm khi sử dụng xe bus Vinpearl Phú Quốc

4.1 Lên đúng xe bus Vinpearl Phú Quốc gắn biển xe đưa đón đi VinWonders và Safari

Xe bus Vinpearl Phú Quốc là loại xe du lịch chuyên dụng dùng để chở khách miễn phí từ trung tâm thành phố/sân bay đến hệ thống Grand World, nội khu Phú Quốc United Center, VinWonders và Vinpearl Safari và ngược lại. 

Để tránh nhầm với các chuyến xe bus khác hoặc xe điện của Vinpearl du khách cần lưu ý một số đặc điểm nổi bật. Các xe bus Vinpearl Phú Quốc đều là dòng xe bus hiện đại, rộng rãi, thoáng mát. Xe nổi bật với màu trắng, thân xe có in hình vườn thú Safari hoặc công viên VinWonders. Điểm dễ nhận biết nhất là xe có dòng chữ nổi chạy ngang “VinWonders và Safari”. Du khách có thể lưu ý giờ xe chạy để nhận biết chính xác xe bus Vinpearl Phú Quốc. 

xe buýt

4.2 Xe bus đi Vinpearl Phú Quốc Safari và VinWonders là cùng 1 xe

Xe bus Vinpearl Phú Quốc chính là xe bus đi VinWonders và xe bus đi Vinpearl Safari. Du khách cần đến một trong 2 nơi trên đều có thể lên cùng một xe. Lịch trình di chuyển giống nhau, chỉ khác nhau ở điểm cuối trả khách. 

4.3. Đến trước điểm bus gần nhất 10 phút để tránh lỡ xe phải chờ lâu

Xe bus đi Vinpearl Phú Quốc Safari, VinWonders và ngược lại chạy rất đúng giờ, đúng lịch trình. Với lịch trình chi tiết vừa cập nhật ở trên, du khách lưu ý nên đến trước giờ xe chạy 5 – 10 phút tránh lỡ chuyến. Lưu ý, nếu lỡ chuyến gần nhất bạn phải chờ từ 30 - 60 phút mới có chuyến tiếp theo. 

Đối với du khách từ Vinpearl về lại trung tâm. Lưu ý nên chú ý loa phát thanh thông báo, di chuyển ra bãi chờ xe trước 10 phút để đón đúng chuyến. 

>>> Đặt vé vui chơi VinWonders Phú Quốc và Safari Phú Quốc

4.4. Đi đoàn trên 10 người cần liên hệ trước để xe bus Vinpearl đón mà không cần tới điểm dừng

Với những khách đi theo đoàn, đi cùng gia đình, nhóm bạn trên 10 người. Du khách không cần phải di chuyển đến các điểm dừng theo đúng lịch trình trên. Du khách vui lòng gọi số hotline trên vé tham quan Vinpearl Safari hoặc VinWonders đã mua trước đó. Xe bus Vinpearl sẽ đến tận nơi để đón mọi người, tránh di chuyển xa và nắng nóng.

4.5. Nên đặt vé VinWonders, Vinpearl Safari, Grand World trước

Khi đi xe bus Vinpearl Phú Quốc, bạn hoàn toàn không cần xuất trình vé tham quan đến VinWonders, Vinpearl Safari, Grand World. Bạn có thể đến nơi rồi mới mua. Ở các cổng vào của khu vui chơi đều có bán vé. 
Tuy nhiên, việc đặt mua vé trước có rất nhiều tiện lợi:

- Du khách tiết kiệm hơn thời gian khi không phải xếp hàng mua vé. Đặc biệt, vào những ngày cao điểm khách tham quan đông, những ngày nắng nóng, việc đợi mua vé sẽ khiến du khách cảm thấy mệt mỏi, khó khăn. 

- Đặt vé trực tiếp trên hệ thống chính thức của Vinpearl thời điểm hiện tại sẽ được hưởng ngay ưu đãi. Xem chi tiết các voucher tại đây.

Du khách đã lên kế hoạch nghỉ dưỡng cho những ngày lễ dài hay mùa hè sắp tới chưa? Đặt ngay vé tham quan, tour, combo trọn gói Vinpearl Phú Quốc,... với hàng ngàn ưu đãi hấp dẫn đang chờ đợi bạn.

Xem thêm:

KHÁCH SẠN & NGHỈ DƯỠNG

HỘI HỌP & SỰ KIỆN

VUI CHƠI & GIẢI TRÍ